Chuyên gia Ả Rập Xê Út tặng sách và bồi dưỡng chuyên môn cho giảng viên Bộ môn NN&VH Ả Rập
Được sự quan tâm và hỗ trợ của Đại sứ quán Ả Rập Xê Út (Ả Rập Saudi) tại Hà Nội và Bộ Giáo dục Ả Rập Xê Út, Trường Đại học Ngoại ngữ – Đại học Quốc gia Hà Nội vui mừng được đón tiếp Tiến sỹ Awad Al-jumaah đến từ Trung Tâm Giảng dạy tiếng Ả Rập cho người nước ngoài Malik Abdullah, Ả Rập Xê Út sang thăm và tổ chức tập huấn cho đội ngũ giảng viên Bộ môn NN&VH Ả Rập.
![](http://ulis.vnu.edu.vn/files/uploads/2018/05/2018-05-08_9-59-48.png)
Trước buổi tập huấn, TS. Awad Al-jumaah đã có buổi nói chuyện với TS. Đỗ Minh Hoàng – Trưởng phòng HTPT. Đại diện hai trường đã có cuộc trao đổi cởi mở về hoạt động đào tạo tiếng Ả Rập tại Trường ĐH Ngoại ngữ cũng như cơ hội hợp tác giữa Nhà trường với Trung Tâm Giảng dạy tiếng Ả Rập cho người nước ngoài Malik Abdullah trong tương lai.
![](http://ulis.vnu.edu.vn/files/uploads/2018/05/2018-05-08_9-59-57.png)
Sau đó, TS. Awad Al-jumaah đã tiến hành bồi dưỡng về “Phương pháp giảng dạy tiếng Ả Rập cho người nước ngoài” cho các giảng viên Bộ môn NN&VH Ả Rập. Khóa tập huấn dự kiến diễn ra từ ngày 7/5 đến ngày 15/5. Trong khuôn khổ khóa tập huấn, Tiến sỹ Awad sẽ cung cấp cho giảng viên bộ môn các phương pháp tiếp cận và truyền đạt tiếng Ả Rập cho sinh viên, cách tổ chức lớp hiệu quả và cách khắc phục những khó khăn trong thời gian đầu khi người học tiếp xúc với tiếng Ả Rập. Đồng thời, ông cũng sẽ có những hoạt động thị phạm, thực hành và giao lưu với sinh viên Bộ môn.
![](http://ulis.vnu.edu.vn/files/uploads/2018/05/2018-05-08_10-00-05.png)
![](http://ulis.vnu.edu.vn/files/uploads/2018/05/2018-05-08_10-00-11.png)
![](http://ulis.vnu.edu.vn/files/uploads/2018/05/2018-05-08_10-00-19.png)
Cũng nhân dịp này, Tiến sỹ Awad thay mặt cho Trung tâm Malik Abdullah trao tặng hơn 50 cuốn sách chuyên về Giảng dạy tiếng Ả Rập cho Bộ môn. Đây là món quà ý nghĩa, nguồn động viên tinh thần lớn lao cho đội ngũ cán bộ và sinh viên Bộ môn NN&VH Ả Rập.
ULIS Media